ทั้งชีวิต...เราดูแล เปิดฉากมหกรรมสุขภาพกรุงเทพฯ ครั้งแรกที่ เดอะมอลล์ บางกะปิ ระหว่างวันที่ 23-25 กันยายน 2554 ด้วยกว่าพื้นที่ 4,400 ตารางเมตร ณ ห้องคอนเวนชั่นเซ็นเตอร์ ชั้น 4 เดอะมอลล์ บางกะปิ พบกิจกรรมต่างๆ กว่า 13 รายการ ได้แก่ นิทรรศการเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ นิทรรศการแนะนำบริการของสำนักการแพทย์ กรุงเทพมหานคร และการตรวจสุขภาพ อาทิ การตรวจคัดกรองโรคทั่วไป ศูนย์ทดสอบสมรรถภาพทางกาย ศูนย์หัวใจ ศูนย์โรคเบาหวาน ศูนย์กระดูกและข้อ ศูนย์จักษุวิทยา ศูนย์เวชศาสตร์มารดาและทารกและการส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์เวชศาสตร์ฟื้นฟูผู้สูงอายุ ศูนย์รักษาและผ่าตัดผ่านกล้อง การส่งเสริมภูมิปัญญาไทย อาหารและการส่งเสริมสุขภาพ แนะนำการบริการการแพทย์ฉุกเฉิน เป็นต้น นอกจากนี้ ภายในงานยังมีเวทีกิจกรรมเพื่อสุขภาพ โดยวิทยากรชื่อดังมาร่วมให้ความรู้มากมาย อาทิ ผศ.นพ.พันธุ์ศักดิ์ ศุกระฤกษ์ / หมอบุณย์ บุณยพร / พระราชธรรมวาที วัดประยุรวงศาวาสวรวิหาร และความบันเทิงจากศิลปินดาราตลอดทั้ง 3 วัน อาทิ แพนเค้ก เขมนิจ จามิกรณ์ / หนุ่ม ศรราม เทพพิทักษ์ / วงเคโอติค / วงทรี ทู วัน และแหนม รณเดช ซึ่งได้รับการตอบรับจากเข้าผู้ร่วมงานเป็นอันมาก |